*BAN THƯỜNG VỤ HĐGX : Nhiệm kỳ 2020–2024
1. Ông Giuse Hoàng Thế PHƯỢNG : Chủ tịch HĐGX
2. Ông GB. Trần Thanh HIỆP : PCT Nội vụ – Phụng vụ
3. Ông Giuse Trần Ngọc HỢI : PCT Ngoại vụ – Đoàn Thể
4. Ông GB. Đặng Quốc THIỆN : Thư ký
5. Bà Cêcilia Đoàn Uyên THAO : Uv Tài chính – Kế hoạch
6. Ông Phaolô Nguyễn Cao LONG : Uv Hiếu sự – Thủ quỹ
*GIÁO HỌ GIUSE : Nhiệm kỳ 2023–2027
1.Ông Gioan Baotixita Cao Đình TOÀN : Trưởng Ban.
2.Ông Phêrô Trần Ngọc HẢI : Phó Ban Phụng vụ.
3.Ông Phan Huy Ngô Hoàng THAO : Phó Ban Kế hoạch và Hiếu sự.
4.Ông Giuse Đặng Quốc THĂNG : Thư ký kiêm Ủy viên Phụng vụ.
5.Ông Đôminicô Saviô Trần Đình ĐẠM : Thủ quỹ kiêm Ủy viên Hiếu sự
*GIÁO HỌ ANTÔN : Nhiệm kỳ 2022–2026
1. Ông GB Trần Đắc CỬ : Trưởng ban
2. Ông Phêrô Phạm Thanh HẢI : Phó ban – Phụng vụ
3. Ông Phêrô Phạm Khánh SƠN : Ủy viên Hiếu sự –Thủ quỹ.
4. Ông GB Chu Tiến DŨNG : Ủy viên Thư ký kiêm Kế hoạch
*GIÁO HỌ GIOAN BAOTIXITA : Nhiệm kỳ 2020–2024
1. Ông Antôn Nguyễn Trung KHÁNH : Trưởng ban
2. Ông GB Đoàn Ái TRÍ : Phó Ban & Phụng vụ
3. Ông GB Đoàn Quốc TRÍ : Uỷ viên Thư ký – Thủ quỹ
4. Ông Phêrô Nguyễn Văn MINH : Uỷ viên Hiếu sự
*GIÁO HỌ PHÊRÔ : NHIỆM KỲ 2022–2026
1. Ông Giuse Nguyễn Thế THỌ : Trưởng ban
2. Ông Phêrô Đậu Minh ĐỨC : Ủy viên Kế hoạch và Hiếu sự
3. Ông GB Nguyễn Châu TUÂN : Ủy viên Phụng vụ
4. Ông Phêrô Đậu Quang DŨNG : Ủy viên Thư ký – Thủ quỹ
*ĐOÀN PHỤ HUYNH : Nhiệm kỳ 2023–2027
1.Ông Gioan Baotixita Vương Đình HOÀN : Đoàn trưởng.
2.Ông An Tôn Nguyễn Quang NAM : Đoàn Phó Phụng vụ.
3.Ông Giuse Trần Xuân LAM : Đoàn Phó Kế hoạch.
4.Ông Gioan Nguyễn Bá VIỆN : Ủy viên Thư ký kiêm Thủ quỹ.
*ĐOÀN PHỤ NỮ : Nhiệm kỳ 2020–2024
1.Bà Têrêsa Trần Thị Bích DIỆP : Đoàn Trưởng
2.Bà Maria Nguyễn Thị Thái HẰNG : Đoàn Phó Kế hoạch
3.Bà Têrêsa Nguyễn Thị Bích CHI : Ủy viên Thư ký
4.Bà Maria Nguyễn Thị Thu VÂN : Ủy viên Phụng vụ
5.Bà Têrêsa Nguyễn Thị Thùy TRANG : Ủy viên Thủ Quỹ
6.Bà Maria Trần Thị Phong LAN : Ủy viên Văn Hóa Xã Hội
7.Bà Maria Đặng Quỳnh UYÊN : Ủy viên Kế hoạch
*ĐOÀN TRÁNG NIÊN : Nhiệm kỳ 2020–2024
1. Ông Phê rô Chu Thanh LONG : Đoàn trưởng
2. Ông Phao lô Trần Anh SƠN : Đoàn phó Kế Hoạch
3. Ông Phê rô Trần Đình PHÚC : Đoàn phó Phụng vụ
4. Ông GB. Trần Đình Minh TRIẾT : Uỷ viên Thư ký
5. Ông Giuse Nguyễn Anh HOÀNG : Uỷ viên Kế hoạch
6. Ông Giuse Trần Quốc TOẢN : Uỷ viên Phụng vụ – Thủ quỹ
7. Ông Phao lô Nguyễn Xuân THU : Uỷ viên Văn hoá – Đời sống
*ĐOÀN THANH TRÁNG NIÊN : Nhiệm kỳ 2022–2025
1. Anh Antôn Nguyễn Thanh HÙNG: Đoàn Trưởng.
2. Anh Gioan Phạm Văn HÙNG: Đoàn Phó Kế hoạch.
3. Anh Giuse Trần Hoài NGUYÊN: Đoàn Phó Phụng vụ.
4. Anh Antôn Trần Thiện QUỐC: Ủy viên Kế hoạch.
5. Anh Basiliô Hoàng Cao THẦN: Ủy viên Phụng vụ.
6. Anh Martinô Porres Phạm Trần Đức HIẾN: Thư ký & Thủ quỹ.
7. Anh Antôn Võ Đoàn NGỌC: Ủy viên Văn hóa & Xã hội.
*ĐOÀN THANH NIÊN : Nhiệm kỳ 2022–2026
1. Anh Antôn Phạm Vĩnh PHÚC : Đoàn Trưởng.
2. Anh Giuse Hoàng Trần Nhật TÂN : Đoàn Phó Kế hoạch.
3. Anh Augustinô Cao Trung CHÍNH : Đoàn Phó Phụng vụ.
4. Chị Cêcilia Trần Nhật Quỳnh MAI: Thư Ký.
5. Chị Cêcilia Đậu Quỳnh NHI: Thủ quỹ.
6. Anh Phaolô Trần Bảo TRUNG : Ủy viên Kế hoạch.
7. Anh Antôn Trần Chí NGHĨA : Ủy viên Phụng vụ.
8. Anh Antôn Nguyễn Quang HIẾN: Ủy viên Văn hóa & Xã hội.
*ĐOÀN THIẾU NHI : NHIỆM KỲ 2023–2027
1.Anh GB Mai Phương Duy: Đoàn trưởng.
2.Anh Bactolomeo Nguyễn Minh Thiện: Đoàn Phó.
3.Anh An tôn Cao Huỳnh Đức: Ủy viên Phụng vụ.
4.Anh Phaolô Trần Minh Tuấn: Ủy viên Kỷ luật - Kế hoạch
5.Anh Giuse Trần Triệu Vỹ: Ủy viên Kỹ thuật - Truyền thông.
6.Chị Catarina Trần Ngọc Hoài An: Ủy viên Học tập - Thư ký.
7.Chị Anna Trần Thị Khẩn: Thủ Quỹ
*BAN GIÁO LÝ : NHIỆM KỲ 2023–2027
1. Anh Phaolô Nguyễn Linh VŨ : Trưởng Ban.
2. Anh GB Mai Phương DUY: Đoàn trưởngThiếu nhi. Phó ban
3. Ông Giuse Trần Anh VĂN : ỦV đặc trách Đ. Thanh Tráng niên.
4. Ông Antôn Nguyễn Linh VŨ : ỦV đặc trách Đoàn Thanh niên.
5. Chị Têrêsa Nguyễn Mỹ THIÊN : ỦV đặc trách Đoàn Thiếu nhi.
6. Ông GB Trần Gia THĂNG : ỦV đặc trách Cộng đoàn Sắc tộc.
7. Anh Batôlômêô Nguyễn Minh THIỆN: Ủy viên Thư ký.
8. Ông Antôn Cao Đình MINH: Đặc trách Giáo lý Hôn nhân - Dự tòng.
*BAN LOAN BÁO TIN MỪNG : Nhiệm kỳ 2022–2026
1. Ông Giacôbê Đoàn Ái DŨNG: Trưởng ban; đặc trách Phụng vụ
2.Ông GB Trần Gia THĂNG : Phó ban; đặc trách giáo lý
3. Ông Phêrô Trần Trọng ÁNH : Ủy viên Kỹ thuật & Truyền thông
4.Ông Phêrô Bùi Đình THẮNG : Ủy viên Văn hóa đời sống
5. Bà Têrêsa Nguyễn Thị TRANG : Ủy viên phụ trách Ca đoàn
6. Bà Maria Trần Thị Xuân LAN: Ủy viên Thư ký.
7. Chị Maria Đặng Thị Hồng THAO : Ủy viên Thủ quỹ
*BAN LỄ SINH : Nhiệm kỳ 2019–2023
1. Anh Đominico Trần Đình ĐẠM : Trưởng Ban
2. Anh Giuse Trần Thanh TOÀN : Phó ban, đặc trách Lễ sinh giúp lễ
3. Anh Phêrô Nguyễn Huy SÁNG : Phó ban Phụng vụ
4. Anh Antôn Trần Nguyên Khởi NIỆM : Uỷ viên Thư ký – Thủ Quỹ
5. Anh Augustino Chu Tiến ĐỨC : Uỷ viên Văn hóa – Xã hội
*BAN CARITAS : Nhiệm kỳ 2020–2024
1.Ông Giuse Nguyễn Tiến HIỀN : Trưởng Ban
2.Bà Têrêsa Lê Thị Hồng XUÂN : Phó ban & Thủ quỹ
3.Bà Anna Phạm Thị NHÀN : Ủy viên Phụng vụ
4.Chị Têrêsa Lê Thị Như THÙY : Ủy viên Kế Hoạch
5.Chị Cêcilia Nguyễn Thị Thái HÀ : Ủy viên Thư ký
*BAN HOA VIÊN : Nhiệm kỳ 2023–2027
1.Ông Giuse Cao Thanh THẢO: Trưởng ban
2.Ông Gioan Boscô Trần Bá LIÊU: Phó ban
3.Ông Giuse Lưu Nhất TRÍ : Ủy viên kỹ thuật
4.Ông AnTôn Phạm Quang HÒA: Ủy viên kế hoạch
5.Ông PhaoLô Trần Đình HOẠT: Ủy viên thư ký
*BAN KHUYẾN HỌC ( Theo NK Đoàn Tráng niên )
1. Ông Phao lô Trần Anh SƠN
2. Ông Nguyễn Đình Hướng
3. Ông Giuse Trần Ngọc HUÂN
*BAN KỸ THUẬT
1. Anh Trần Hữu THỌ
2. Anh Trần Thanh QUANG
3. Anh Ngô Minh KHỞI
4. Anh Trần Ngọc THƠ
5. Anh Nguyễn Thăng TRIỆU
6. Anh Nguyễn Hoàng MINH
7. Anh Trần Quốc ANH
8. Anh Nguyễn Đình THĂNG
*BAN TRUYỀN THÔNG: TRANG TIN ĐIỆN TỬ GIÁO XỨ
1. Ông GB.Nguyễn Ngọc MINH
2. Ông Phao lô Đậu Quang ĐỒNG
3. Ông Giuse Lê Thanh HẢI
4. Anh Trần Cao THIÊN
5. Anh Đậu Quang HƯỞNG
*HỘI LÒNG CHÚA THƯƠNG XÓT : NHIỆM KỲ 2019–2023
1. Ông Phaolô Nguyễn Chí THIỆN : Hội Trưởng
2. Anh Gioan Baotixita Trần Hữu LỘC : Hội phó – Kế hoạch
3. Chị Têrêsa Trần Thị Kim HOA : Hội phó – Phụng vụ kiêm Thư ký .
4. Bà Têrêsa Trần Thị XANH : Ủy viên Thủ quỹ.
*HIỆP HỘI THÁNH THỂ : Nhiệm kỳ 2019–2022
1. Ông Vinh sơn Liêm Trần Đức HUYÊN : Hội trưởng
2. Bà Têrêsa Trần Thị Kim KHƯƠNG : Phó Phụng vụ – Sinh Hoạt
3. Ông Phêrô Trần Anh CHÂU : Phó Kế hoạch – Xã hội
4. Bà Têrêsa Trần Thị Hồng YẾN : Thư ký
5. Bà Têrêsa Đặng Thị Lệ THU : Thủ quỹ
*HỘI LÊGIO MARIAE
1.Ông Gioan Baotixita Mai Quang TRUNG : Hội Trưởng
2.Ông Ngô Minh TRÍ : Hội Phó
*CA TRƯỞNG – NHẠC TRƯỞNG
1. Ông Giuse Trần Ngọc HUÂN
2. Anh GB Nguyễn Đình QUANG
3. Ông Vinh sơn LiêmTrần Đức HUYÊN
4. Anh Giuse Trần Xuân LÃM
*NHẠC CÔNG
1. Ông Trần Khánh ĐIỆP
2. Chị Trần Ngọc Nhã ĐOAN
3. Chị Đoàn Diễm CA
4. Anh Mai Phương DUY
5. Chị Trần Khánh HÀ
*PHỤNG TỰ – PHỤNG MỸ
1. Ông Cao Bá ĐƯỜNG : Đóng mở Nhà thờ
2. Ông Trần Minh THU : Đóng mở Nhà thờ
2. Bà Trần Thị BÌNH : Xướng kinh
3. Bà Lê Thị Hồng XUÂN : Xướng kinh
4. Bà Trần Thị QUYỀN : Xướng kinh
5. Bà Phạm Thị LÀI : Xướng kinh
6. Ông Trần Văn NAM : Kéo chuông
7. Ông Ngô Minh KHỞI : Trang trí
8. Anh GB. Nguyễn Hoàng anh MINH : Máy chiếu
9. Anh Phao lô Lưu Quang THUẬN : Máy chiếu
10. Anh Phêrô Trần Quốc TUẤN : Máy chiếu
11. Anh Phêrô Trần Bảo TRUNG : Máy chiếu
12. Anh Phêrô Nguyễn Đình HIỆP : Máy chiếu
13. Anh Giuse Trần Nhật TRƯỜNG : Máy chiếu
*DẪN LỄ
1. Ông Nguyễn Ngọc MINH
2. Ông Trần Ngọc HẠNH
3. Ông Nguyễn Đình HÒA
4. Ông Đậu Quang ĐỒNG
4. Ông Trần Anh VĂN
5. Anh Nguyễn Linh VŨ
6. Anh Trần Nhất ĐỊNH
7. Ông Đậu Quang MỸ
*THỪA TÁC VIÊN NGOẠI THƯỜNG CHO RƯỚC LỄ
Đã xin ĐGM Giáo Phận chuẩn y đến 2024
1. Ông Phạm Quang BÌNH
2. Ông Bùi Tiến BỘ
3. Ông Trần Đình DU
4. Ông Trần Ngọc HẠNH
5. Ông Nguyễn Văn HẬU
6. Ông Cao Đình MINH
7. Ông Nguyễn THÁI
8. Ông Cao Văn SƠN
9. Anh Trần Gia THĂNG
10. Ông Trần Đức THIỆN
11. Ông Trần Đức TỊNH
12. Anh Trần Thanh TOÀN